ไก่,สิงห์ เจอกรุ๊ปออฟเดธ UCL รอบแบ่งกลุ่ม !!

KODBABALL

โคตรบ้าบอล เว็ปไซต์ที่รวมรวมลิงค์ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลผ่านเน็ตฟรีๆ ดูได้ครบทุกลีกดัง บอลเล็กทุกคู่ รับชมภาพคมชัดระดับ HDนอกจากนี้ท่านยังติดตามรับชม ไฮไลท์ฟุตบอลย้อนหลัง วิเคราะห์บอล โปรแกรมการแข่งขัน อัตราต่อรอง ราคาบอล คลิปเด็ด และอื่น ๆ อีกมากมายที่ทีมงานคัดสรรมาเพื่อแฟนฟุตบอลโดยเฉพาะ

ไก่,สิงห์ เจอกรุ๊ปออฟเดธ UCL รอบแบ่งกลุ่ม !!

ผลจับสลากยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก ฤดูกาล 2017-18 รอบแบ่งกลุ่ม 32 ทีม แบ่งเป็น 8 กลุ่ม ดังนี้

กลุ่ม A
เบนฟิก้า (โปรตุเกส)
แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด (อังกฤษ)
เอฟซี บาเซิ่ล (สวิตเซอร์แลนด์)
ซีเอสเคเอ มอสโก (รัสเซีย)

กลุ่ม B
บาเยิร์น มิวนิค (เยอรมนี)
ปารีส แซงต์-แชร์กแมง (ฝรั่งเศส)
อันเดอร์เลชท์ (เบลเยียม)
กลาสโกว์ เซลติก (สกอตแลนด์)

กลุ่ม C
เชลซี (อังกฤษ)
แอตเลติโก มาดริด (สเปน)
อาแอส โรม่า (อิตาลี)
คาราบัค (อาเซอร์ไบจาน)

กลุ่ม D
ยูเวนตุส (อิตาลี)
บาร์เซโลน่า (สเปน)
โอลิมเปียกอส (กรีซ)
สปอร์ติ้ง ลิสบอน (โปรตุเกส)

กลุ่ม E
สปาร์ตัก มอสโก (รัสเซีย)
เซบีย่า (สเปน)
ลิเวอร์พูล (อังกฤษ)
มาริบอร์ (สโลวีเนีย)

กลุ่ม F
ชัคตาร์ โดเน็ตส์ค (ยูเครน)
แมนเชสเตอร์ ซิตี้ (อังกฤษ)
นาโปลี (อิตาลี)
เฟเยนูร์ด ร็อตเตอร์ดัม (เนเธอร์แลนด์

กลุ่ม G
อาแอส โมนาโก (ฝรั่งเศส)
เอฟซี ปอร์โต้ (โปรตุเกส)
เบซิคตัส (ตุรกี)
แอร์เบ ไลป์ซิก (เยอรมนี)

กลุ่ม H
เรอัล มาดริด (สเปน)
โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์ (เยอรมนี)
ท็อตแน่ม ฮ็อทสเปอร์ (อังกฤษ)
อาโปเอล (ไซปรัส)

 

โดยนัดแรกจะเล่นกันวันที่ 12-13 กันยายนนี้

วันอังคารที่ 12 กันยายน 2560
กลุ่ม เอ
– เบนฟิก้า (โปรตุเกส) พบ ซีเอสเคเอ มอสโก (รัสเซีย)
– แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด (อังกฤษ) พบ เอฟซี บาเซิ่ล (สวิตเซอร์แลนด์)
กลุ่ม บี
– บาเยิร์น มิวนิค (เยอรมนี) พบ อันเดอร์เลชท์ (เบลเยียม)
– กลาสโกว์ เซลติก (สกอตแลนด์) พบ ปารีส แซงต์-แชร์กแมง (ฝรั่งเศส)
กลุ่ม ซี
– เชลซี (อังกฤษ) พบ คาราบัค (อาเซอร์ไบจาน)
–  โรม่า (อิตาลี) พบ แอตเลติโก มาดริด (สเปน)
กลุ่ม ดี
– บาร์เซโลน่า (สเปน) พบ ยูเวนตุส (อิตาลี)
– โอลิมเปียกอส (กรีซ) พบ สปอร์ติ้ง ลิสบอน (โปรตุเกส)

วันพุธที่ 13 กันยายน 2560
กลุ่ม อี
– มาริบอร์ (สโลวีเนีย) พบ สปาร์ตัก มอสโก (รัสเซีย)
– ลิเวอร์พูล (อังกฤษ) พบ เซบีย่า (สเปน)
กลุ่ม เอฟ
– เฟเยนูร์ด ร็อตเตอร์ดัม (เนเธอร์แลนด์) พบ แมนเชสเตอร์ ซิตี้ (อังกฤษ)
– ชัคตาร์ โดเน็ตส์ค (ยูเครน) พบ นาโปลี (อิตาลี)
กลุ่ม จี
– แอร์เบ ไลป์ซิก (เยอรมนี) พบ อาแอส โมนาโก (ฝรั่งเศส)
– เอฟซี ปอร์โต้ (โปรตุเกส) พบ เบซิคตัส (ตุรกี)
กลุ่ม เอช
– เรอัล มาดริด (สเปน) พบ อาโปเอล (ไซปรัส)
– ท็อตแน่ม ฮ็อทสเปอร์ (อังกฤษ) พบ โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์ (เยอรมนี)